Thiết Bị Tường Lửa Firewall Fortinet FortiGate FG-7040E-8 Mã sản phẩm: FG-7040E-8

    • Số khe vi xử lý : 2
    • Số khe gắn thiết bị : 2
    • Cổng quản trị : 1
    • Hiệu suất : 315 Gbps
    • Tốc độ truyền : 300 Mpps
    • Hỗ trợ gắn thêm được hầu hết các module của hãng để mở rộng kết nối
    • Công cụ kiểm tra SSL nhanh nhất để giúp bảo vệ chống lại phần mềm độc hại ẩn trong lưu lượng được mã hóa

Firewall FortiGate  FG-7040E-8 cung cấp các dịch vụ bảo mật NGFW cực kỳ hiệu năng cho các doanh nghiệp lớn và các môi trường trung tâm dữ liệu cần được bảo vệ từ các mối đe doạ trực tuyến và phần mềm độc hại. Với tốc độ lên đến 100 Gbps NGFW thông qua kết hợp với sự đơn giản của quản lý, Firewall FortiGate FG-7040E-8 là giải pháp NGFW nhanh nhất và tiên tiến nhất trên thị trường.

FortiGate Next-Generation Firewall bao gồm:

Các phương pháp bảo mật đa lớp để bảo vệ toàn diện chống lại các mối đe dọa mới và ngăn ngừa bất kỳ thiết bị nào gây ảnh hưởng cho toàn bộ hệ thống.

 

Các phần mềm và phần cứng của bên thứ 3 hoạt động động lập để chứng minh hiệu quả cao và hiệu suất giá tốt nhất

Công nghệ xử lý bảo mật tiên tiến (SPU) cho các dịch vụ bảo mật lớp ứng dụng hiệu suất cao (NGFW, kiểm tra SSL và bảo vệ mối đe dọa)

 

 

Giao diện quản lý đơn giản để đơn giản hóa việc triển khai và cho phép các chính sách bảo mật nhất quán với khả năng kiểm soát và hiển thị chi tiết trên mạng
Công cụ kiểm tra SSL nhanh nhất để giúp bảo vệ chống lại phần mềm độc hại ẩn trong lưu lượng được mã hóa  

Các loại module card và module quang sử dụng cho Firewall FortiGate FG-7040E-8

OPTIONAL / SPARE ITEMS SKU DESCRIPTION
Processor Module    
FPM-7620E Module FPM-7620E Hot swappable processor module for 7000E series — SPU NP6 and CP9 hardware accelerated.
I/O Module    
FIM-7901E Module* FIM-7901E Hot swappable I/O module for 7000E series — 4x GE RJ45 management ports and 34x 10 GE SFP+ slots
FIM-7904E Module* FIM-7904E Hot swappable I/O module for 7000E series — 4x GE RJ45 management ports, 2x 10 GE SFP+ slots and 8x 40 GE QSFP+
FIM-7910E Module* FIM-7910E Hot swappable I/O module for 7000E series — 4x GE RJ45 management ports, 2x 10 GE SFP+ slots and 4x 100 GE CFP2 slots.
FIM-7920E Module* FIM-7920E Hot swappable I/O module for 7000E series — 4x GE RJ45 management ports, 2x 10 GE SFP+ slots and 4x 100 G QSFP28 slots.
Transceivers    
100 GE CFP2 Transceivers, Short Range FG-TRAN-CFP2-SR10 100 GE CFP2 transceivers, 10 channel parallel fiber, short range for all systems with CFP2 slots
100 GE CFP2 Transceivers, Long Range FG-TRAN-CFP2-LR4 100 GE CFP2 transceivers, long range, over single mode fiber, for all systems with CFP2 slots.
40 GE QSFP+ Transceivers, Short Range FG-TRAN-QSFP+SR 40 GE QSFP+ transceivers, short range for all systems with QSFP+ slots
40 GE QSFP+ Transceivers, Long Range FG-TRAN-QSFP+LR 40 GE QSFP+ transceivers, long range for all systems with QSFP+ slots
10 GE SFP+ Transceiver Module, Short Range FG-TRAN-SFP+SR 10 GE SFP+ transceiver module, short range for all systems with SFP+ and SFP/SFP+ slots
10 GE SFP+ Transceiver Module, Long Range FG-TRAN-SFP+LR 10 GE SFP+ transceiver module, long range for all systems with SFP+ and SFP/SFP+ slots.
100 GE QSFP28 Transceivers, 4 Channel Parallel Fiber, Short Range FG-TRAN-QSFP28-SR4 100 GE QSFP28 transceivers, 4 channel parallel fiber, short range for all systems with QSFP28 slots.
100 GE QSFP28 Transceivers, 4 Channel Parallel Fiber, Long Range FG-TRAN-QSFP28-LR4 100 GE QSFP28 transceivers, 4 channel parallel fiber, long range for all systems with QSFP28 slots.

    Sản phẩm cùng loại

  • Công ty TNHH Siêu Siêu Nhỏ

    TẠI HỒ CHÍ MINH & TRUNG TÂM BẢO HÀNH

    196 Nguyễn Đình Chiểu, Phường Võ Thị Sáu, Quận 3, Tp.HCM
    Điện thoại : (028) 73073776

    TẠI HÀ NỘI & TRUNG TÂM BẢO HÀNH

    Tầng 9, toà nhà Diamond (Handico 6), Số 2 Hoàng Đạo Thuý, Trung Hoà Nhân Chính, Quận Thanh Xuân, Hà Nội
    Điện thoại: (024) 73073776